Industrial RS485/422/232 (3-in-1) Fiber Media Converter

  • 2,250 บาท
  • ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7 %
  • ผู้ผลิต: HM
  • รหัสสินค้า: IND-RS485-422-232
  • สต๊อก: พร้อมส่ง
  • เข้าดู 102

(3-in-1) INDUSTRIAL RS485/422/232 Fiber Opticla Media Converter

RS485/422/232 to fiber optic ตัวแปลงสัญญาณดิจิตอลแบบอนุกรม (Serial Communication) เกรดอุตสาหกรรม 3 ฟังก์ชั่น ใน 1 ตัว แปลงสัญญาณส่งผ่านสายไฟเบอร์ออปติก 1 คอร์ ชนิด Single-mode (9/125) ระยะทางสูงสุด 20 กิโลเมตร

Featured (คุณสมบัติ)

  • รองรับการส่งข้อมูล RS485/422/232 (3-in-1)
  • ใช้สายไฟเบอร์ออปติก Single-mode
  • ใช้ไฟเบอร์ออปติก เพียง 1 Core
  • ระยะสายไฟเบอร์ออปติกสูงสุด 20 KM
  • ชนิดหัวไฟเบอร์ออปติก SC/UPC
  • ทนสภาพอุณหภูมิ โหดร้าย (Industrial Grade)
  • -30 องศา ถึง +70 องศาเซลเซียส
  • ติดตั้งแบบ ยึดรางปีกนก
  • รองรับไฟ 12V-57V
  • มีช่องต่อสายกราว (ป้องกันฟ้าในตัว)
  • รับประกัน 1 ปีเต็ม
  • แถมฟรี Adapter 12V

Application (การนำไปใช้งาน)

ใช้แปลงการเชื่อมต่อ รับส่งสัญญาณดิจิตอล RS485/422/232 ผ่านสายไฟเบอร์ออปติกระยะไกล แทนสายทองแดงแบบเดิม

ข้อควรสังเกต

*** ดวงไฟสถานะการเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ PWR/FIBER ต้องติดนึ่ง = การเชื่อมต่อ link fiber สมบูรณ์

อุปกรณ์ประกอบด้วย

  1. Industrial RS485/422/232 (A) = 1 ตัว
  2. Industrial RS485/422/232 (B) = 1 ตัว
  3. แหล่งพลังงาน (Power Adapter) 12V = 2 ตัว

รับประกัน 1 ปีเต็ม

PRODUCT INDUSTRIAL RS485/422/232 Fiber Converter (3-in-1)
RS485 Connected T+, T- (1, 2)
RS422 Connected T+, T-, R+, R- (1, 2, 3, 4)
RS422 Connected TX, RX ,GND (5, 6, 7)
Serial Port DB9 (ตัวเมีย)
Fiber Support Single-mode
Fiber Connector SC
Fiber Max Distrance 20 KM
Power Input 5V DC
Temperature Working: -20°~65°C
Storage: -40°~70°C
Humidity (Non-condensing) Working: 10~90%
Storage: 5~95%

เขียนรีวิว

กรุณา ล็อคอิน หรือ ลงทะเบียน เพื่อรีวิว

tags : rs485, rs422, rs232, rs485/422/232

PIGGABIT © 2019