เครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Ranger (OTDR) รุ่น SGOT04

  • 6,000 บาท
  • รหัสสินค้า: SGOT04
  • สถานะสต๊อก: หมดชั่วคราว

  สินค้าหมด

เครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Ranger (OTDR) รุ่น SGOT04 อุปกรณ์เช็คระยะสายไฟเบอร์ออฟติก วัดระยะสูงสุด 60 km. ตัวเครื่องมี VFL สำหรับใช้ทดสอบยิงแสงสายไฟเบอร์ออฟติกได้

คุณสมบัติ

  • ชนิดหัวเสียบ Connector OTDR แบบ FC/SC
  • มี VFL สำหรับทดสอบยิงแสง
  • ระยะการวัดูงสุด 60 km.
  • ใช้พลังงานแบตเตอรี่ AA จำนวน 3 ก้อน

ปุ่มบนตัวเครื่องมีความหมายดังนี้
1. Power = เปิด-ปิด (กดค้างปล่อยแสง)
2. IOR = ดัชนีการหักเหของแสง แล้วแต่วัสดุ (14620 ค่าเดิม)
3. SCAN = ปุ่มคำสั่งสแกนให้เครื่องทำงาน
4. GLINT ปุ่มความยาวคลื่นแสง (ค่า 650 nm)


คุณสมบัติ

ความยาวคลื่นแสงที่รองรับ 1550nm
รองรับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด 9/125um, Single Mode
ชนิดหัวเชื่อมต่อ SC, FC
ชนิดเซ็นเซอร์ InGaAs
กำลังแสงที่ส่งออก  ≥60mW (ช่องเสียบซ้ายมือ, กด Power ค้างไว้))
ระยะในการตรวจสอบ (ค่าลบแสง) 60 กิโลเมตร (≥1dB)
ระยะที่ตรวสอบไม่ได้ (ค่าลบแสง) 20 กิโลเมตร (≥2.5dB)
ระยะที่สามารถตรวสอบได้โดยถูกต้องที่สุด ± (1 เมตร + 2×10 -4 ×ระยะทาง)
Reflection event blind 15 เมตร
Attenuation event dead zone 300 เมตร

รับประกัน 1 ปี

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ไม่ชอบ           ชอบ
รหัสป้องกันสแปม

สินค้าที่คล้ายกัน

ป้ายกำกับ: เครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องเทสสายไฟเบอร์ออฟติก

PIGGABIT © 2017