Gigabit WDM Media Converter B - 3KM

  • 350 บาท
  • 300 บาท

  • ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7 %
  • ผู้ผลิต: TH
  • รหัสสินค้า: HTB-GS-03-B
  • สต๊อก: หมด
  • เข้าดู 171

  หมดชั่วคราว
GIGABIT WDM MEDIA CONVERTER (10/100/1000M) ตัวแปลงสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก 10/100/1000 ชนิดสายไฟเบอร์ออฟติก single-mode (9/125uM) เชื่อมต่อการรับส่งข้อมูลด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก (ใยแก้วนำแสง) เพียง 1 เส้น (1 Core) ใช้งานในระบบเครื่องข่ายคอมพิวเตอร์เน็ตเวิร์ค, กล้องวงจรปิด, Internet WiFi
 
Application (การใช้งาน)

GIGABIT WDM MEDIA CONVERTER B นี้มีย่านรับส่ง Fiber Optic = TX1550 / RX1310 หากต้องการนำอุปกรณ์นี้ เชื่อมต่อร่วมกับอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติกอื่น เช่น SFP หรือ MEDIA CONVERTER ต่างชนิด หรือต่างยี่ห้อ สามารถทำได้โดยจับคู่กับอุปกรณ์ที่มีช่องรับส่งไฟเบอร์ออฟติก แบบ 1.25G และ Network Port แบบ 1000M

ประโยชน์ของอุปกรณ์ FIBER OPTIC CONVERTER นี้เพื่อใช้เชื่อมต่อรับส่งข้อมูลในระบบเครื่อข่ายคอมพิวเตอร์ (Network) ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก แทนการเชื่อมด้วยด้วยสาย UTP แบบเดิม ที่มีข้อจำกัดเรื่องของระยะทางที่ 100 เมตร
 

รับประกัน 1 ปี
*** Power Adapter รับประกัน 3 เดือน

Specification

Product Gigabit WDM Media Converter B 3KM
Mode HTB-GS-03-B
Network Port Speed RJ45, Distance: 100m , UTP Type: UTP-5E or Higher
Fiber Port SC
Fiber Mode Single-mode (9/125) / Single Fiber (WDM)
Wave Length TX1550 / RX1310
Max Distance 3KM
Standard Protocols IEEE802.3 10Base-T,
IEEE802.3u 100Base-TX/FX
IEEE802.3ab 1000Base-T,
IEEE802.3z 1000Base-SX/LX
IEEE802.3x Flow control
Forwarding Mode Store and Forward
Power Supply 5V (External Power Adapter)

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ไม่ชอบ           ชอบ
Captcha

ป้ายกำกับ: MEDIA CONVERTER

PIGGABIT © 2019